Tafiya da yawon bude ido

Gano sihirin Canton Vaud ta hanya

Canton Vaud, a yankin tafkin Geneva, shine wuri mafi kyau don jin daɗin balaguron titi a wannan lokacin hutu. Tare da ra'ayoyinsa masu ban sha'awa na tituna masu jujjuya ta cikin kwaruruka na tsaunuka, yana ba da gudun hijira ta yanayi don tafiya ta soyayya ko kasada ta iyali iri ɗaya. Matafiya za su iya tuƙi ko hayan motoci tare da direba kuma su bincika wasu kyawawan wuraren da ke Switzerland ciki har da Lausanne da Montreux Riviera.

Gano sihirin Canton Vaud ta hanya

Tafkuna masu jan hankali na yankin suna zama wani wuri mai ban sha'awa don nunin faifai a duk faɗin yankin, waɗanda suka haɗa da mafi kyawun gidajen cin abinci na Michelin da suka sami lambar yabo a duniya da wuraren shakatawa masu kyau.

Akwai abubuwa da yawa da za a yi a yankin daga jin daɗin abubuwan ban mamaki na yanayi, yin tafiye-tafiye zuwa bincika tarihi da al'adun yankin, tare da bayanan wasu daga cikin tsaunin tsaunuka. Shahararrun wuraren zuwa Lausanne da Montreux Riviera duk tafiyarsu bai wuce awa ɗaya ba daga tsaunukan Alps da ƙauyen Jura.

Tare da manyan abubuwan more rayuwa na duniya, tafiye-tafiyen hanyoyi a duk faɗin yankin ba su da matsala, yana ba da damar baƙi su ji daɗin kyautai masu yawa daga filayen gonakin inabi na Lavaux yanzu an jera su azaman Gidan Tarihi na UNESCO, zuwa tafkin Geneva wanda ba a mantawa da shi kuma mafi girman matsayi a cikin yankin, Glacier 3000 .

Masu sha'awar tafiye-tafiye na iya yin ski a duk shekara, yayin da wasannin ruwa, kekuna da ɗimbin ayyuka masu ban sha'awa suna jiran waɗanda suka fi son yanayi mai zafi.

Yankin yana karbar bakuncin wasu mafi kyawun otal-otal na ƙasar inda kayan alatu ke saduwa da al'adun gargajiya, irin su gidan da aka ba da lambar yabo ta Cresser Town Hall da Palais de Lausanne, duka suna girmama manyan al'adun yankin da ilimin gastronomy.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com