harbe-harbe

Abubuwa biyar da ke haifar da munanan hadurran ababen hawa, don haka a guje su

Domin ita ce take sace mana mafi daraja, kuma tana canja mana al’amuran rayuwarmu, domin ba abin wasa ba ne, kuma kananan kurakurai azaba ce mai girma, jami’i me zai hana ka guje wa bacin rai da zargi, Allah Ya kiyaye. wata rana, ta hanyar dagewa kan abin da zai tabbatar da tsaron lafiyarku da iyalanku, a yau a cikin I Salwa za mu yi magana kan abubuwa biyar da suka fi yawa a kan manyan hadurran ababen hawa kamar yadda alkaluma suka nuna, da fatan Allah Ya nisantar da mu da ku.

XNUMX- Taya, sai tayoyin, sannan tayoyin

Mafi yawan abubuwan da ke haifar da hadurran da ke haifar da karyewar mota shi ne taya. Fitar da hayaniya na barazana ga iyawar ku na sarrafa abin hawan ku kuma yana haifar da matsalolin bala'i, musamman kan manyan hanyoyin mu. Tayoyin da suka lalace, sama ko rashin tsada, tarkacen titi, da canje-canjen zafin jiki kwatsam (kamar ƙaura daga wuraren ajiye motoci masu kwandishan zuwa hanyoyi masu zafi) duk suna haifar da haɗari.

Don amincin ku, bincika tayoyin lokaci-lokaci don tabbatar da cewa saman saman taya yana da zurfi aƙalla 3 ko 4 mm kuma cewa babu busassun fashe masu haɗari. Koyaushe duba matsin iska lokacin da ake cikawa a tashar mai (33 psi an fi so). Hakanan, koyaushe duba ma'aunin dabaran (musamman idan motarka tana ɗan karkata zuwa gefe ɗaya na hanya), saboda wannan yana haɓaka lalacewa. Kuma idan ba ku gamsu ba bayan duk waɗannan hanyoyin, zaɓi tayoyin injin motsa jiki waɗanda ke tsayayya da tasirin lalacewar taya kwatsam don amincin ku.

2- birki mai rufi

Birki kuma yana haifar da munanan hadura. Idan kun ji cewa ba za su amsa muku da sauri ba, tambayi wani ƙwararren makaniki ya duba su. Ruwan birki ya zube, rashin aiki na ABS da sawa mai rufi ko fayafai na iya haifar da babban haɗari. Tabbatar duba motar a hankali a duk lokacin da ta wuce akalla kilomita 30 don tsinkayar waɗannan matsalolin.

3 - Tsarin tuƙi da dakatarwa

Ka yi tunanin motarka ta karye a wata hanya a cikin cunkoson ababen hawa. Matsaloli tare da tsarin tutiya ko dakatarwa na iya sa abin hawa ya rasa iko a lokutan da ba a zata ba. Yana da wuya a gano waɗannan kurakuran bayan hatsarin saboda hatsarin na iya haifar da ƙarin lalacewa ga waɗannan tsarin. Kawai kiyayewa da dubawa na yau da kullun zai taimake ka ka guje wa waɗannan matsalolin. Ka sa makanikinka ya duba motar da na'urar OBD-II. Kuma ba, a kowane farashi, jinkirta cikakken binciken mota, saboda yana iya taimaka muku gano matsalolin da ba a yi la'akari da su ba.

4- fitulun mota

Kuna tuka motar ku da karaya ko fitillu? Don haka kada ka yi mamaki idan wani ya buge ka daga baya ko ta gefe. Tunda yana da wahala ka ga motarka a cikin yanayin ganuwa mara kyau kamar duhu, hazo ko yashi, yuwuwar hatsarori na ƙaruwa. Idan fitulun gaba, fitulun wutsiya ko fitilun birki sun dushe ko kuma ba su da tsari, hatsari ne ba a gare ku kaɗai ba, amma ga duk wanda ke kan hanya. Don haka, gyara fitilun da suka karye ko ba su da wuri da wuri.

5- Goge rashin aiki

Yawancin direbobi suna yin kuskuren yin watsi da yanayin gogewar gilashin su. Wurare masu ɓarna suna barin bayan alamun da ke toshe ra'ayin ku. Idan kun makale a cikin cunkoson ababen hawa ko tafiya da sauri, duk wata gazawar goge goge na iya sa motar ta karkace kuma ta rasa iko. Idan kun lura da wani lalacewa ga ruwan goge goge, maye gurbin su da wuri-wuri. Har ila yau, tabbatar da cika ruwan wankan iska a duk lokacin da ake bukata.

Gaskiya ne cewa kula da waɗannan kurakuran injiniyoyi na iya hana haɗarin haɗari, amma hatta ƙwararrun direbobi a cikin motocin da ake kula da su akai-akai suna fuskantar haɗari. Koyaushe tabbatar da kula da motar ku kuma ku tuƙi a hankali don amincin ku. Idan za ku sayi motar da aka yi amfani da ita, tabbatar da duba ta gaba ɗaya tukuna, ko zaɓi motar da aka riga aka bincika kai tsaye daga dillali ko daga CarSwitch.com.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com