Tafiya da yawon bude ido

Manyan biranen goma don hutun hunturu

 Ko da yake ruwan sama da launin toka suna sa lokacin sanyi ya zama fitina ga wasu, abubuwan sha masu zafi, dusar ƙanƙara, tafkunan daskararre, da kuma rana mai haske mai rawaya suna ba da ƙarin raɗaɗin soyayya na sauƙaƙe yanayin sanyi.
Ƙasashen da aka jera a ƙasa bazai kasance cikin mafi kyawun birane a duniya ba, amma suna iya bayyana a cikin mafi kyau a cikin hunturu, musamman.

Prague, Jamhuriyar Czech

image
Manyan biranen goma don hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Prague Czech

Tare da dusar ƙanƙara mai cike da dusar ƙanƙara da tituna masu jujjuyawa, Prague shine cikakken birni na tatsuniyoyi wanda, a cikin watannin hunturu, ya kasance mara ƙarancin yawon shakatawa.
Dangane da gine-ginen, yana da kyau a ƙarƙashin murfin dusar ƙanƙara, a cikin ɗayan mafi kyawun yankuna na d ¯ a, wanda ke da hasumiya na Roman.
Kwanan nan an sake shigar da fitulun iskar gas a ko'ina cikin gari, tare da ƙara taɓarɓarewar soyayya. Cafes ɗin sun ɗora kan tituna, wanda ya dace don guje wa sanyi mai ɗaci.

Salzburg, Austria

image
Manyan biranen goma don hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Salzburg Austria

Cike da kasuwannin gargajiya da kuma waƙoƙin Kirsimeti, birnin yana cikin mafi kyawun wuraren da za a yi hutun hunturu.
An fara kunna kiɗan Kirsimeti "Night Silent" a Obendorf, a wajen Salzburg, a Hauwa'u Kirsimeti a 1818.
Babban kasuwar birnin yana faruwa ne a cikin inuwar Gidan Hohensalzburg na Salzburg, amma kasuwa a dandalin Mirabell ya shahara sosai tare da masu cin abinci waɗanda ke cin abinci a cikin gida.

Tromsø, Norway

image
Manyan birane goma don hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Tromsø Norway

Akwai dalilai da yawa da ya sa Tromsø, babban birnin yankin Arctic, ya zama ruwan dare a lokacin hunturu. Gidajen tarihi masu ban sha'awa sun cika a cikin birni, gami da Gidan Tarihi na Polar wanda ke ba da kallon tarihin balaguron Arctic, da Gidan Tarihi na Tromsø.

Amsterdam, Netherlands

image
Manyan birane goma don hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Amsterdam, Netherlands



A cikin hunturu, gidajen tarihi na Amsterdam babu kowa, wanda ke ziyartar abubuwan jan hankali irin su Rijksmuseum ko manufa Anne Franks House. Gidan wasan kwaikwayo na Royal Cary, wanda aka gina don yin wasan circus, ya yi bikin cika shekaru 125 a bara.
Yara sukan fi son fitattun wasanni, wanda ke nuna 'yan wasa daga Rasha, Koriya ta Arewa da China.

Nagano, Japan

image
Manyan Garuruwa Goma don Hutun hunturu Anna Salwa Yawon shakatawa - Nagano Japan

A matsayin birni mai masaukin baki don tsohon wasannin Olympics na lokacin sanyi, Nagano kyakkyawan tushe ne don bincika wuraren shakatawa na kankara. Maɓuɓɓugan ruwan zafi na yanayi a bayan gari suna da kyau bayan doguwar yini na gudun kan tudu. Kyawawan haikalin addinin Buddha da aka rufe da dusar ƙanƙara ya cancanci ganowa, da kuma Gidan Tarihi na Folklore, wanda ke nunawa a kan babban allo membobin "Ninjas" waɗanda suka horar a wurin.

Reykjavik, Iceland

image
Manyan biranen goma don hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Reykjavik Isanda

Duk da cewa babban birnin Iceland na ɗaya daga cikin wuraren da ya fi sanyi a Turai, amma yana da maɓuɓɓugan ruwan zafi da yawa. Bikin Hasken sanyi na shekara-shekara, wanda ke gudana a watan Fabrairu, bikin hunturu ne mai ban sha'awa. Masu ziyara za su iya shiga cikin wasanni masu yawa na hunturu. Duk cafes suna ba da burodin gida mai zaki da launin ruwan kasa.

Berlin Jamus

image
Manyan biranen goma don hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Berlin Jamus


Kasuwannin Kirsimeti wuri ne mai kyau don biyan kuɗin Kirsimeti tare da samar da shagunan sayar da kayayyaki, kamar yadda Berlin ke da fiye da 60 na waɗannan shagunan. Yara suna son kasuwa a cikin Rot Ratos, wanda ke da jirgin kasa da hatimin jarirai. Gendarmenmarkt, mashahuran kantin sayar da kayayyaki na birni, ya shahara da kayan aikin hannu.

Ottawa, Kanada

image
Manyan Garuruwa Goma don Hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Ottawa Canada

Winterlude a Ottawa da alama yana ɗaya daga cikin manyan bukukuwan hunturu a duniya. Bikin yana gudana ne daga ranar 31 ga watan Janairu zuwa 17 ga watan Fabrairu, kuma ya shahara da zane-zanen kankara, wasannin kide-kide na waje, da wasan kankara.
A Kanada, fitilun Kirsimeti sun ƙawata tituna tsakanin 5 ga Disamba zuwa 7 ga Janairu.

Washington, Amurka

image
Manyan Garuruwa Goma don Hutun hunturu Anna Salwa Yawon shakatawa - Washington, Amurka

Idan kuna tafiya kusa da Washington, D.C. ta hanyar dogo, kada ku rasa ganin bishiyar Kirsimeti mai tsayin ƙafa 30, wanda Ofishin Jakadancin Norway ya gabatar da shi zuwa Union Station.
Fitilar fitilun na ban mamaki ya bayyana a gidan Zoo na kasa tsakanin Nuwamba da Disamba. Fadar White House da Lincoln Memorial suna da alama wurare mafi haske a cikin hunturu.

Edinburgh, Scotland

image
Manyan birane goma don hutun hunturu Anna Salwa Tourism - Edinburgh, Scotland

Titunan da aka ƙera, ƙaƙƙarfan katafaren gini, da wuraren shakatawa na jama'a masu ban sha'awa sun sa Edinburgh ya zama kyakkyawan birni a kowane lokaci na shekara. Ana rikida wuraren shakatawa na titi zuwa wani wuri mai ban al'ajabi, da kuma wurin shakatawa na kankara, babbar bishiyar Kirsimeti da motar Ferris.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com